Bidivon

Dạng bào chế:Viên nén bao phim
Đóng gói:Hộp 10 vỉ x 10 viên

Thành phần:

Ibuprofen 400mg
SĐK:VD-26364-17
Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Dược Vật tư Y tế Bình Định - VIỆT NAM Estore>
Nhà đăng ký: Công ty cổ phần Dược Vật tư Y tế Bình Định Estore>
Nhà phân phối: Estore>

Chỉ định:

Giảm đau và kháng viêm từ nhẹ-vừa trong các trường hợp: đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau khớp, đau mô mềm trong chấn thương và đau sau mổ.

Liều lượng - Cách dùng

*Thuốc viên:

Người lớn: 1 viên x 2-3 lần/ngày.

*Thuốc cốm:

Trẻ em > 12 tuổi: 1 gói x 1 lần/ ngày.

Hoặc theo chỉ dẫn của thầy thuốc

Cách dùng:

Uống thuốc sau bữa ăn

Chống chỉ định:

Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
Quá mẫn với aspirin hay NSAID khác.
Loét dạ dày-tá tràng tiến triển.
Suy gan/thận nặng, hen, co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, bệnh tạo keo, suy tim sung huyết, giảm khối lượng tuần hoàn do thuốc lợi niệu hoặc bị suy thận.
Đang điều trị bằng coumarin.
3 tháng cuối thai kỳ

Tương tác thuốc:

Ibuprofen làm tăng tác dụng phụ của kháng sinh quinolon lên hệ TKTW, làm tăng độc tính của methotrexat và digoxin, có thể làm giảm tác dụng bài xuất natri niệu của furosemid và thuốc lợi tiểu. NSAID khác: làm tăng nguy cơ chảy máu và viêm loét dạ dày tá tràng. Magnesi hydroxyd: làm tăng sự hấp thu ban đầu của ibuprofen (nhưng nếu có thêm nhôm hydroxyd thì không có tác dụng này)

Tác dụng phụ:

Sốt, mỏi mệt, chướng bụng, buồn nôn, nôn, nhức đầu, hoa mắt chóng mặt, bồn chồn, mẩn ngứa, ngoại ban

Chú ý đề phòng:

Người cao tuổi. Ibuprofen ức chế kết tụ tiểu cầu nên có thể kéo dài thời gian chảy máu.
Thai kỳ: không sử dụng.
Lái xe, vận hành máy móc
Lưu ý: Dùng thuốc theo chỉ định của Bác sĩ

Bạn đọc phản hồi ( 0 )

Bình luận

Hỏi đáp
Thuốc biệt dược
Alaxan

Alaxan

SĐK:VD-23414-15
Paracetamol 325 mg; Ibuprofen 200 mg

Gofen 400 clearcap

Gofen 400 clearcap

SĐK:VN-18019-14
Ibuprofen 400mg

Lopenca

Lopenca

SĐK:VD-21139-14
Paracetamol 325 mg; Ibuprofen 200 mg

Maxibumol

SĐK:VD-30599-18
Mỗi gói 1 g chứa: Ibuprofen 100mg; Paracetamol 250mg

Brufen

Brufen

SĐK:VN-12140-11
Ibuprofen

Hapacol pain

Hapacol pain

SĐK:VD-26598-17
Paracetamol 500mg; Ibuprofen 200mg

Thuốc gốc

Dexketoprofen

Dexketoprofen

Etodolac

Etodolac

Aescinate natri

Aescinate natri

Mometasone

Mometasone furoate

Risedronate

Risedronate sodium

Clonixin lysinate

Clonixin lysinate

Diclofenac

Diclofenac sodium

Alpha chymotrypsine

Alpha chymotrypsine

Methylprednisolone

Methylprednisolone

Fentanyl

Fentanyl

Ibuprofen

Ibuprofen

Dexibuprofen

Dexibuprofen

Thuoc biet duoc | Thuốc biệt dược | Thuốc | Thuoc | Nhà thuốc | Phòng khám | Bệnh viện | Công ty dược phẩm
- Các thông tin về thuốc trên Thuocbietduoc.com.vn chỉ mang tính chất tham khảo - Khi dùng thuốc cần tuyệt đối tuân theo theo hướng dẫn của Bác sĩ
- Chúng tôi không chịu trách nhiệm về bất cứ hậu quả nào xảy ra do tự ý dùng thuốc dựa theo các thông tin trên Thuocbietduoc.com.vn
"Thông tin Thuốc và Biệt Dược" - Giấy phép ICP số 235/GP-BC.
© Copyright Thuocbietduoc.com.vn - Email: contact@thuocbietduoc.com.vn