Partamol-Codein

Partamol-Codein - đang cập nhật ảnh
Dạng bào chế:Hộp 4 vỉ x 4 viên, hộp 1 ống 10 viên, hộp 2 ống 10 viên nén sủi bọt
Đóng gói:Hộp 4 vỉ x 4 viên, hộp 1 ống 10 viên, hộp 2 ống 10 viên nén sủi bọt

Thành phần:

Paracetamol 500 mg, Codein phosphat 30 mg
SĐK:VD-14577-11
Nhà sản xuất: Công ty liên doanh TNHH Stada-Việt Nam - VIỆT NAM Estore>
Nhà đăng ký: Estore>
Nhà phân phối: Estore>

Chỉ định:

Giảm đau từ nhẹ đến nặng vừa. 

Liều lượng - Cách dùng

Người lớn:
                                                 Liều đơn (Khoảng)            Liều tối đa trong 24 giờ

           Codein phosphat           15 mg - 60 mg                    360 mg

           Paracetamol                  300 mg - 1000 mg             4000 mg

           Có thể lặp lại liều dùng sau mỗi 4 giờ.

Hoặc theo hướng dẫn của bác sỹ.

Chống chỉ định:

Bệnh nhân quá mẫn hoặc dị ứng với bất cứ thành phần nào của thuốc.
Bệnh nhân suy chức năng gan hoặc thận.
Bệnh nhân nghiện rượu.
Bệnh nhân thiếu hụt men glucose-6-phosphat dehydrogenase.
Trẻ em dưới 18 tuổi vừa cắt amiđan và/hoặc nạo V.A.

Tác dụng phụ:

Thường gặp:

Choáng váng, chóng mặt, an thần, thở ngắn, buồn nôn và nôn.
Khác:

Phản ứng dị ứng, sảng khoái, khó chịu, táo bón, đau bụng và ngứa.
Ở liều cao, codein có hầu hết các tác dụng bất lợi của morphin bao gồm cả sự ức chế hô hấp.

Chú ý đề phòng:

Làm gia tăng tổn thương đầu và tăng áp lực nội sọ. Các phản ứng phụ của thuốc có thể che đậy quá trình diễn tiến lâm sàng của những bệnh nhân bị tổn thương đầu.
Thuốc có thể che lấp chẩn đoán hoặc quá trình diễn tiến lâm sàng của những bệnh nhân bị các bệnh cấp ở bụng.
Dùng thuốc thận trọng cho bệnh nhân lớn tuổi hoặc yếu sức, bệnh nhân bị suy chức năng gan hoặc thận nặng, thiểu năng tuyến giáp, bệnh Addison và phì đại tuyến tiền liệt hoặc nghẽn niệu đạo.
Không dùng đồng thời với các thuốc giảm đau gây nghiện khác, thuốc trị loạn thần kinh, thuốc an thần, hoặc các thuốc ức chế thần kinh trung ương khác (gồm alcohol). Khi bắt buộc phải dùng phối hợp nên giảm liều của một hoặc cả hai thuốc.
Thận trọng khi dùng thuốc cho trẻ em dưới 12 tuổi.
Phụ nữ có thai. Phụ nữ đang cho con bú.
Thuốc có thể gây phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson, hội chứng hoại tử da nhiễm độc hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính.
Lưu ý: Dùng thuốc theo chỉ định của Bác sĩ

Bạn đọc phản hồi ( 0 )

Bình luận

Hỏi đáp
Thuốc biệt dược
DI-ANSEL® EXTRA

DI-ANSEL® EXTRA

SĐK:VD-18092-12
Paracetamol 500mg; Codein phosphat 8mg; Cafein 30mg

Di- ansel 8

SĐK:VD-21747-14
Paracetamol 500mg; Codein phosphat hemihydrat 8mg

Repamax

Repamax

SĐK:VD-23275-15
Paracetamol 500mg

Tiffy syrup

Tiffy syrup

SĐK:VD-28620-17
Mỗi 5ml siro chứa: Paracetamol 120mg; Phenylephrin HCl5mg; Chlopheniramin maleat 1mg

Acepron 325 mg

Acepron 325 mg

SĐK:VD-20679-14
Paracetamol 325 mg

Lopenca

Lopenca

SĐK:VD-21139-14
Paracetamol 325 mg; Ibuprofen 200 mg

Thuốc gốc

Diclofenac

Diclofenac sodium

Methylprednisolone

Methylprednisolone acetate

Methylprednisolone

Methylprednisolone

Morphine

Morphine hydrochloride

Diacerhein

Diacerhein

Glucosamine sulfate

Glucosamine sulfate

Alpha amylase

Alpha amylase

Etoricoxib

etoricoxib

Ketoprofen

Ketoprofene

Ibuprofen

Ibuprofen

Paracetamol

Acetaminophen

Thuoc biet duoc | Thuốc biệt dược | Thuốc | Thuoc | Nhà thuốc | Phòng khám | Bệnh viện | Công ty dược phẩm
- Các thông tin về thuốc trên Thuocbietduoc.com.vn chỉ mang tính chất tham khảo - Khi dùng thuốc cần tuyệt đối tuân theo theo hướng dẫn của Bác sĩ
- Chúng tôi không chịu trách nhiệm về bất cứ hậu quả nào xảy ra do tự ý dùng thuốc dựa theo các thông tin trên Thuocbietduoc.com.vn
"Thông tin Thuốc và Biệt Dược" - Giấy phép ICP số 235/GP-BC.
© Copyright Thuocbietduoc.com.vn - Email: contact@thuocbietduoc.com.vn