CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM BOSTON VIỆT NAM

Danh mục Thuocbietduoc.com.vn Sản phẩm Giới thiệu Liên hệ
Gửi thông tin thuốc Mua thuốc

Acetylcystein Boston 100

Acetylcystein Boston 100
SĐK:VD-26762-17
Dạng bào chế:Thuốc bột uống
Đóng gói:Hộp 30 gói x 1g
Nhà sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm Boston Việt Nam Estore>
Nhà đăng ký: Công ty Cổ phần Dược phẩm Boston Việt Nam Estore>
Nhà phân phối: Estore>

Thành phần:

Mỗi gói 1g chứa: Acetylcystein 100mg

Chỉ định:

Làm loãng đờm trong các bệnh phế quản – phổi cấp và mãn tính kèm theo sự tăng tiết chất nhầy. 

Dùng làm thuốc giải độc trong quá liều paracetamol. 

Chống chỉ định:

Quá mẫn cảm với Acetylcystem hay với bất cứ thành phần nào khác của thuốc.
Tiền sử hen (do nguy cơ phản ứng co thắt phế quản với tất cả các dạng thuốc có chứa Acetylcystem).

Chú ý đề phòng:

Giám sát chặt chẽ người bệnh có nguy cơ phát hen, nếu dùng Acetylcystein cho người có tiền sử dị ứng; nếu có co thắt phế quản, phải dùng thuốc phun mù giãn phế quản như salbutamol hoặc ipratropium và ngừng Acetylcystein ngay.
Khi điều trị với Acetylcystein có thể xuất hiện nhiều đờm loãng ở phế quản, cần phải hút đờm để thông phế quản nếu bệnh nhân giảm khả năng ho.
Bệnh nhân đái tháo đường (mỗi gói Acehasan 100 chứa 1,8 gam saccharose, mỗi gói Acehasan 200 chứa 2,7 gam saccharose).

Liều lượng - Cách dùng

Uống thuốc dưới dạng hòa tan trong nước

Làm loãng chất nhầy: 

Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi: 200 mg x 3 lần/ngày 
Trẻ em từ 2-6 tuổi: 200 mg x 2 lần/ngày 

Giải độc quá liều paracetamol: 

Khởi đầu 140 mg/kg, dùng dung dịch 5%, tiếp theo các 4 giờ uống 1 lần, liều 70 mg/kg thể trọng và uống tổng cộng thêm 17 lần.

Bạn đọc phản hồi ( 0 )

Bình luận

Copyright © 2022  Thuocbietduoc.com.vn