CLARIS LIFESCIENCES., LTD

Danh mục Thuocbietduoc.com.vn Sản phẩm Giới thiệu Liên hệ
Gửi thông tin thuốc Mua thuốc

Paraiv

Paraiv - ảnh minh họa
SĐK:VN-18832-15
Dạng bào chế:Dung dịch truyền tĩnh mạch
Đóng gói:Túi 100ml; chai 100ml
Nhà sản xuất: Claris Lifesciences., Ltd Estore>
Nhà đăng ký: Claris Lifesciences., Ltd Estore>
Nhà phân phối: Estore>

Thành phần:

Paracetamol 1000mg/100ml

Chỉ định:

- Giảm đau nhanh các triệu chứng sốt, đau nhức và khó chịu như nhức đầu, đau tai, đau răng, đau nhức do cảm cúm.
- Hạ sốt trong những trường hợp như sốt do thấp khớp, và các nhiễm trùng đường hô hấp khác.

Chống chỉ định:

Quá mẫn với paracetamol. Trường hợp thiểu năng tế bào gan.

Tương tác thuốc:

Tránh uống rượu khi dùng thuốc. Lưu ý nếu phối hợp với thuốc khác cùng chứa paracetamol. Probenecid.

Tác dụng phụ:

- Hiếm: hạ HA, tăng men gan.
- Rất hiếm: phát ban hoặc phản ứng dị ứng.

Chú ý đề phòng:

Bệnh nhân bệnh gan, bệnh thận, nghiện rượu, suy dinh dưỡng, mất nước. Mang thai & cho con bú.

Liều lượng - Cách dùng

Truyền tĩnh mạch trong 15 phút. Khoảng cách >= 4 giờ giữa 2 lần truyền. Vị thành niên & người lớn > 50 kg: 1 g/lần (= 1 chai 100 mL), có thể 4 lần/ngày, liều tối đa 4 g paracetamol/ngày. Trẻ > 33 kg (khoảng 11 tuổi), vị thành niên & người lớn < 50 kg: 15 mg/kg/lần (= 1,5 mL dung dịch/1 kg), liều tối đa 60 mg paracetamol/1 kg/ngày.

Bảo quản:

Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30 độ C. Không được để trong tủ lạnh hoặc làm đông lạnh.

Bạn đọc phản hồi ( 0 )

Bình luận

Copyright © 2021  Thuocbietduoc.com.vn