CÔNG TY TNHH SX-TM DƯỢC PHẨM NIC (NIC PHARMA)

Danh mục Thuocbietduoc.com.vn Sản phẩm Giới thiệu Liên hệ
Gửi thông tin thuốc Mua thuốc

Rataf

Rataf
SĐK:VD-10840-10
Đóng gói:Hộp 25 vỉ x x 4 viên. Hộp 10 vỉ x 10 viên. Chai 100 viên bao phim
Nhà sản xuất: Công ty TNHH SX-TM Dược phẩm NIC (NIC Pharma) Estore>
Nhà đăng ký: Estore>
Nhà phân phối: Estore>

Thành phần:

Paracetamol 500 mg, Loratadin 5 mg, Dextromethorphan hydrobromid 15 mg

Chỉ định:

- Giảm đau hạ sốt trong các chứng cảm lạnh, đau nhức cơ thể, ho, sổ mũi, ớn lạnh.
- Điều trị các triệu chứng cảm cúm: sốt, ho, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, xương khớp, nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa mắt, viêm xoang, sổ mũi theo mùa, mẩn ngứa, viêm mũi dị ứng.   

Chống chỉ định:

- Trẻ em dưới 6 tuổi.
- Quá mẫn cảm với thành phần thuốc.
- Không dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú.

Tác dụng phụ:

Mệt, nhức đầu, chóng mặt, bí tiểu, khô miệng, rối loạn tiêu hóa, viêm dạ dày, táo bón, viêm tụy, thay đổi huyết học.

Chú ý đề phòng:

Thuốc này có thể gây các phản ứng phụ trên da mặc dù tỉ lệ mắc phải là không cao như: Hội chứng Steven-Jonhson, hội chứng hoại tử da nhiễm độc hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính.

Liều lượng - Cách dùng

- Người lớn và trẻ em trên 12: uống 1 viên/ lần, ngày 2 lần.
- Trẻ em 6 - 12 tuổi: uống ½ viên/ lần, ngày 2 lần.

Bạn đọc phản hồi ( 0 )

Bình luận

Copyright © 2019  Thuocbietduoc.com.vn